ตัวแปลงสัญญาณที่ส่งผ่านสาย LAN UTP Media Converter Dual Fiber, External Power Supply

เป็น Media Converter แบบ Dual Fiber ซึ่งจะแปลงสัญญาณที่ส่งผ่านสาย LAN UTP ไปเป็นสัญญาณแสงส่งผ่านไปบนสายใยแก้วนำแสงแบบเส้นเดียว โดยจะมีการแยกสายใยแก้วนำแสงสำหรับส่งสัญญาณ และรับสัญญาณให้สัญญาณวิ่งอยู่คนละเส้นกัน

General Specifications :
Singlemode
Ethernet connection10/100 or 10/100/1000Base-T
Wavelength (nm)1310 nm, 1550 nm
Distance Type10 km. - 120 km.
Connector TypeSC Connector / ST Connector
Multimode
Ethernet connection10/100 or 10/100/1000Base-T
Wavelength (nm)850 nm, 1310 nm
Distance Type550 m. - 2 km.
Connector TypeSC Connector / ST Connector